DANH MỤC MENU
Kiến thức
Quản lý nhà nước về Thuế
Kế toán - Kiểm toán
Kế toán
Kiểm toán
Kiến thức về thuế
Thuế TNDN
Thuế TNCN
Văn bản pháp luật khác
Thuế GTGT
Thuế xuất nhập khẩu
Thuế tiêu thụ đặc biệt
Thuế TN-MT
Thuế nhà thầu nước ngoài
Thuế môn bài
Phí - Lệ phí
Các khoản thuế khác
LOGO ĐỐI TÁC
Bộ tài chính
Ava
Bảo Việt
BIDV
Petro Việt Nam
Scic
Viettinbank
Vina Mineral
VVA
THÔNG TIN CÔNG TY
LIÊN KẾT FACEBOOK
 
Kiến thức | Kiến thức về thuế | Thuế GTGT  

[HỎI - ĐÁP] TIỀN THUÊ ĐẤT PHẢI NỘP NSNN CÓ ĐƯỢC TRỪ KHI TÍNH THUẾ GTGT KHÔNG?

Trang chủ -> Hỏi - Đáp [HỎI - ĐÁP] Tiền thuê đất phải nộp NSNN có được trừ khi tính thuế GTGT không? 21/08/2020, 16:10 TCDN - Hỏi: Công ty chúng tôi hoạt động trong lĩnh vực kinh doanh bất động sản công nghiệp. Công ty chúng tôi có thuê đất của nhà nước và trả tiền thuê đất một lần cho cả thời gian thuê. Sau khi thuê đất của nhà nước công ty phát triển hạ tầng và cho thuê lại đất bao gồm cơ sở hạ tầng. Chúng tôi đang vướng mắc về giá đất được trừ khi tính thuế GTGT khi cho thuê lại đất. Tôi xin hỏi: Tiền hỗ trợ bảo vệ, phát triển đất trồng lúa chúng tôi nộp ngân sách nhà nước theo quy định tại Nghị định số 35/2015/NĐ-CP ngày 13/4/2015 có được tính vào giá đất được trừ khi tính thuế GTGT hay không?

08 TRƯỜNG HỢP ĐƯỢC HOÀN THUẾ GTGT

Cơ sở kinh doanh nộp thuế GTGT theo phương pháp khấu trừ thuế nếu có số thuế GTGT đầu vào chưa được khấu trừ hết trong tháng (đối với trường hợp kê khai theo tháng) hoặc trong quý (đối với trường hợp kê khai theo quý) thì được khấu trừ vào kỳ tiếp theo. Trường hợp cơ sở kinh doanh có số thuế GTGT chưa được khấu trừ hết phát sinh trước kỳ tính thuế tháng 7/2016 (đối với trường hợp kê khai theo tháng) hoặc trước kỳ tính thuế quý 3/2016 (đối với trường hợp kê khai theo quý) đủ điều kiện hoàn thuế GTGT theo hướng dẫn tại Khoản 1 Điều 18 Thông tư số 219/2013/TT-BTC thì cơ quan thuế giải quyết hoàn thuế theo quy định của pháp luật.

Luật thuế GTGT 2008

Luật thuế GTGT số: 13/2008/QH12, ngày 03 tháng 06 năm 2008

 1 

CÔNG TY TÀI CHÍNH VÀ ĐẠI LÝ THUẾ AN VIỆT
Chuyên ngành Đại lý thuế, tư vấn thuế, kế toán, thẩm định giá, tổ chức đào tạo
Trụ sở: Số 1/80, Võ Thị Sáu, Phường Trường Thi, TP Vinh, Nghệ An
Tel: 02388 687 989 - Fax: 02388 687 989 -  Hotline: 0915 433 766
Email:  info.anvietaft@gmail.com ;   Wb:  http://anvietaft.com

"Uy tín với khách hàng là yếu tố quan trọng nhất đến sự sống còn của chúng tôi, chính vì hiểu rõ phương châm này, Công ty CP Tài chính và Đại lý Thuế An Việt cam kết mang lại giá trị tốt nhất"